શું તમારા ખેતરમાં ડીપી છે? તો તમે દર મહિને 5 થી 10 હજાર કમાઈ શકો છો? જાણો કેવી રીતે! ખેડૂતોને ટ્રાન્સફોર્મર સબસિડી

શું તમારા ખેતરમાં ડીપી છે? તો તમે દર મહિને 5 થી 10 હજાર કમાઈ શકો છો, જાણો કેવી રીતે! ખેડૂતોને ટ્રાન્સફોર્મર સબસિડી 

ફાર્મર્સ ટ્રાન્સફોર્મર સબસિડી: જો તમે તમારી ખેતીમાં ડીપી અથવા પોલ ખેડૂત છો, તો તમારી પાસે દર મહિને 5 થી 10 હજાર રૂપિયાની વધારાની આવક મેળવવાની તક છે. હા, તમે તે સાચું વાંચ્યું છે! વિદ્યુત અધિનિયમ 2003ની કલમ 57 હેઠળ, જે ખેડૂતોના ખેતરમાં ડીપી અથવા પોલ છે તેઓ અનેક લાભો માટે પાત્ર છે.

જો કે, ઘણા ખેડૂતો આ નિયમોથી વાકેફ નથી, અથવા તેઓ કાયદાથી વાકેફ છે પરંતુ તેનો લાભ કેવી રીતે મેળવવો તે જાણતા નથી. આ લેખનો ઉદ્દેશ્ય તમામ ખેડૂતોને શિક્ષિત કરવાનો છે, ખાસ કરીને 2003ની કલમ 57 વિશે, તેઓને તેઓ જે લાભ મેળવવા માટે હકદાર છે તે મહત્તમ કરવામાં મદદ કરવા માટે.

MSEB કિસાન ટ્રાન્સફોર્મર સબસિડી | ખેડૂતોને ટ્રાન્સફોર્મર સબસિડી

ઇલેક્ટ્રિસિટી એક્ટ 2003ની કલમ 57 હેઠળ, મહારાષ્ટ્ર સ્ટેટ ઇલેક્ટ્રિસિટી બોર્ડ (MSEB) તેમના ખેતરમાં DP અથવા પોલ ધરાવતા ખેડૂતોને અનેક લાભો પૂરા પાડે છે. જો કોઈ ખેડૂત કનેક્શન માટે અરજી કરે અને ત્રીસ દિવસની અંદર તેને ન મળે, તો કાયદો જણાવે છે કે ખેડૂતને દર અઠવાડિયે 100 રૂપિયાનું વળતર આપવામાં આવશે.

ઉપરાંત, જો ટ્રાન્સફોર્મરમાં કોઈ ખામી હોય, તો કંપની 48 કલાકની અંદર કાર્યરત ટ્રાન્સફોર્મર પ્રદાન કરશે, જે નિષ્ફળ થવા પર આ (MSEB) અધિનિયમ હેઠળ 50 રૂપિયાની ભલામણ કરવામાં આવે છે.

વીજ અધિનિયમ 2003 ની કલમ 57 અને તારીખ 07/06/2005 ના અનુસૂચિ નં. 30(1) મુજબ, કંપનીના મીટર પર આધાર રાખવાને બદલે, વીજ ખેડૂતોને તેમના પોતાના સ્વતંત્ર મીટર ઇન્સ્ટોલ કરવાનો અધિકાર આપવામાં આવ્યો હતો. ગ્રાહકના નિયમો અને શરતોની શરત નંબર 21 માં જણાવ્યા મુજબ, કંપની મીટર અને ઘર વચ્ચેના કેબલનો ખર્ચ પણ ઉઠાવે છે.

કિસાન ટ્રાન્સફોર્મર સબસિડી માટે કેવી રીતે અરજી કરવી

જો નવું વીજ જોડાણ લેવાનું હોય એટલે કે ઘરેલું કનેક્શન, એગ્રીકલ્ચર પંપ, પોલ અને અન્ય ખર્ચ રૂ. 1500 અને રૂ. 5000 આ કાયદા હેઠળ કંપની દ્વારા કરવામાં આવે છે. ડીપી અને પીઓએલ મળીને ખેડૂતોને રૂ. 2000 અને રૂ. 5000 પાવર ઉપલબ્ધ છે. જો કે, ઘણા ખેડૂતો આ વિશે જાણતા નથી.

જો કોઈ કંપની એક ખેતરમાંથી બીજા ખેતરમાં વીજળી પહોંચાડવા માંગતી હોય તો તેણે સ્ટેશન, ટ્રાન્સફોર્મર, ડીપી અને પોલ ઉમેરવા પડશે. જેથી આ જમીનનું ભાડુ મેળવવા માટે કંપની ખેડૂતો સાથે જમીનના ભાડાનો કરાર કરે છે અને તે અંતર્ગત ખેડૂતોને બે થી પાંચ હજાર રૂપિયા મળે છે. જો તમે વીજળી કંપનીને NOC પ્રમાણપત્ર આપ્યું છે, તો તમે તે કંપની પાસેથી ભાડું વસૂલ કરી શકતા નથી.

નિષ્કર્ષ

છેલ્લે, જો તમે તમારા ખેતરમાં ડીપી અથવા પોલ ધરાવતા ખેડૂત હોવ, તો તમારે વીજળી અધિનિયમ 2003ની કલમ 57 હેઠળ MSEB દ્વારા આપવામાં આવતા લાભોનો લાભ લેવો આવશ્યક છે. આ લેખમાં દર્શાવેલ નિયમો અને નિયમોનું પાલન કરીને તમે દર મહિને 5 થી 10 હજાર રૂપિયાની વધારાની આવક મેળવી શકો છો. એક ખેડૂત તરીકે તમારી આવક વધારવાની આ તક ગુમાવશો નહીં. પ્રારંભ કરવા માટે, અહીં 30 મે સુધીમાં તરત જ ઑનલાઇન અરજી કરો.

પૂછવા માટેના પ્રશ્નો

કિસાન ટ્રાન્સફોર્મર સબસિડી શું છે?

કિસાન ટ્રાન્સફોર્મર સબસિડી એ એવા ખેડૂતોને વીજળી અધિનિયમ 2003 ની કલમ 57 હેઠળ આપવામાં આવેલ લાભ છે જેમના ખેતરમાં ડીપી અથવા પોલ છે.

સબસિડી હેઠળ ખેડૂતોને શું લાભ મળે છે?

સબસિડી 30 દિવસની અંદર કનેક્શન ન મળે તો દર અઠવાડિયે 100 રૂપિયાનું વળતર, જો ખામી હોય તો 48 કલાકની અંદર કાર્યરત ટ્રાન્સફોર્મર અને સ્વતંત્ર મીટર ઇન્સ્ટોલ કરવાનો અધિકાર જેવા લાભો પ્રદાન કરે છે.

home page

Leave a Comment