ગુજરાતીમાં કારકિર્દી માર્ગદર્શન પુસ્તક, કરકીર્ડી માર્ગદર્શન પુસ્તક ડાઉનલોડ કરો pdf ધોરણ 10 માસ પ્રમોશન 2021 વિદ્યાર્થીઓની માર્કશીટ પ્રશ્નો અને જવાબો અંગે

ગુજરાતીમાં કારકિર્દી માર્ગદર્શન પુસ્તક, કરકીર્ડી માર્ગદર્શન પુસ્તક ડાઉનલોડ કરો pdf ધોરણ 10 માસ પ્રમોશન 2021 વિદ્યાર્થીઓની માર્કશીટ પ્રશ્નો અને જવાબો અંગે

ગુજરાતમાં ધોરણ 10 પછી શું કરવું

ગુજરાતમાં ધોરણ 10 પૂર્ણ કર્યા પછી, તમારી રુચિઓ અને ભાવિ ધ્યેયોના આધારે તમારી પાસે પસંદગી માટે ઘણા વિકલ્પો છે.

અહીં કેટલીક લોકપ્રિય પસંદગીઓ છે:

વ્યવસાયિક અભ્યાસક્રમો: ગુજરાતમાં પણ ઘણા વ્યાવસાયિક અભ્યાસક્રમો છે જેને તમે ધોરણ 10 પછી પસંદ કરી શકો છો. આ અભ્યાસક્રમો વ્યવહારિક તાલીમ આપવા અને તમને ચોક્કસ નોકરીઓ માટે તૈયાર કરવા માટે બનાવવામાં આવ્યા છે. કેટલાક લોકપ્રિય વ્યાવસાયિક અભ્યાસક્રમો ઇલેક્ટ્રિશિયન, પ્લમ્બર, મિકેનિક, બ્યુટિશિયન વગેરે છે.

ITI અભ્યાસક્રમો: તમે ઔદ્યોગિક તાલીમ સંસ્થાઓ (ITIs)નો પણ વિચાર કરી શકો છો જે ઓટોમોબાઈલ, ઇલેક્ટ્રિકલ, ઇલેક્ટ્રોનિક્સ વગેરે જેવા વિવિધ ક્ષેત્રોમાં ટેકનિકલ તાલીમ અભ્યાસક્રમો ઓફર કરે છે.

કાર્યબળમાં જોડાઓ: જો તમે તરત જ કામ કરવાનું શરૂ કરવા માંગતા હો, તો તમે ખાનગી અથવા જાહેર ક્ષેત્રમાં નોકરીની તકો શોધી શકો છો. ગુજરાતમાં રોજગારીની તકો પ્રદાન કરતા કેટલાક લોકપ્રિય ક્ષેત્રો કૃષિ, કાપડ, રસાયણો, એન્જિનિયરિંગ અને ફાર્માસ્યુટિકલ્સ છે.

તમારા વિકલ્પોનું સંશોધન કરવું અને તમારી રુચિઓ અને કારકિર્દીના ધ્યેયો સાથે સંરેખિત થતો રસ્તો પસંદ કરવો જરૂરી છે. જાણકાર નિર્ણય લેવા માટે તમે તમારા શિક્ષકો, માતા-પિતા અથવા કારકિર્દી સલાહકાર પાસેથી પણ માર્ગદર્શન મેળવી શકો છો.

ગુજરાત શિક્ષણ વિભાગ GSEB એ ધોરણ 1 થી 1 માં સામૂહિક પ્રમોશન આપવાની જાહેરાત કરી છે. શૈક્ષણિક વર્ષ 2021 માટે 10 વિદ્યાર્થીઓ. આ સાથે વિદ્યાર્થીઓ માટે ધોરણ 10 પછી કયો કોર્સ પસંદ કરવો તેમજ વિદેશમાં અભ્યાસ માટે પણ ઘણા પ્રશ્નો ઉભા થયા છે. જેમાં સૌથી વધુ પ્રશ્નો માર્કશીટને લઈને ઉભા થયા છે. અમે અહીં ચર્ચા અને કેટલાક સામાન્ય જવાબો જોઈશું.

કારકિર્દી માર્ગદર્શન પુસ્તક ગુજરાતીમાં, કરકીર્ડી માર્ગદર્શન પુસ્તક પીડીએફ ડાઉનલોડ કરો

karkirdi margdarshan 2021 pdf download for :

10મી પછી શું કરવું? એસએસસી પછી કારકિર્દી વિકલ્પો

શું તમે હમણાં જ તમારું 10મું ધોરણ (SSC) પૂર્ણ કર્યું છે? તમે યોગ્ય કારકિર્દીનો માર્ગ નક્કી કરવામાં મૂંઝવણમાં હોઈ શકો છો. તમારા મનમાં ઘણા પ્રશ્નો હશે જેમ કે મારે 10મા પછી શું કરવું જોઈએ? મારે કઈ સ્ટ્રીમ પસંદ કરવી જોઈએ? વિજ્ઞાન, વાણિજ્ય કે આર્ટસ?, કયું ક્ષેત્ર વધુ સારું છે? ધોરણ 10 પછી યોગ્ય અભ્યાસક્રમ પસંદ કરવો ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે કારણ કે આ ભવિષ્યમાં તમે શું બનશો તેના પર મહત્વપૂર્ણ અસર કરશે.

એસએસસી સાયન્સ કે કોમર્સ કે આર્ટસ શું છે?

10મા પછી એક સારો વિકલ્પ +2 અથવા HSC નો અભ્યાસ છે. તે ગ્રેજ્યુએશન અને પોસ્ટ ગ્રેજ્યુએશન જેવા વધુ અભ્યાસ માટે મજબૂત પાયો સુરક્ષિત કરવામાં મદદ કરી શકે છે. 11મા અને 12મા ધોરણ (HSC) માટે સ્ટ્રીમ્સની પસંદગી વિદ્યાર્થીઓની યોગ્યતા પર આધાર રાખે છે પરંતુ સૌથી મહત્વપૂર્ણ પરિબળ એ વિષયમાં વ્યક્તિની રુચિ અને અભ્યાસક્રમ પસંદ કરવાનો હેતુ છે.

કેન્દ્રીય ડિપ્લોમા પ્રવેશ સમિતિ પરીક્ષા લે છે. આ ઉપરાંત, આઈટીઆઈ, આઈટીસી, ભારતીય સેના, નેવી અને પોલીસ ફોર્સમાં જોડાવા જેવા અન્ય ઘણા વિકલ્પો પણ છે.

 1. ગુજરાતીમાં કારકિર્દી માર્ગદર્શન પુસ્તક (10/12 પછી શું?)
 2. ગુજરાત માહિતી વિભાગે કારકિર્દી માર્ગદર્શન પુસ્તક (કરકીર્ડી માર્ગદર્શન) પ્રકાશિત કર્યું. તમે નીચે દર્શાવેલ લિંક દ્વારા આ પુસ્તક પીડીએફ ફોર્મેટમાં જોઈ અથવા ડાઉનલોડ કરી શકો છો. આ પુસ્તક દર વર્ષે ગુજરાત માહિતી વિભાગ દ્વારા પ્રકાશિત કરવામાં આવે છે. તમે 10મા પછી શું અને 12મા પછી શું માટે માર્ગદર્શન મેળવી શકો છો.
 3. કારકિર્દી માર્ગદર્શન પુસ્તક 2021
 4. કારકિર્દી માર્ગદર્શન 2021
 5. 12મી પછીની તકો:
 6. 12 સાયન્સ પછીના અભ્યાસક્રમો
 7. મેડિકલ કોર્સીસ માટે કટ ઓફ લિસ્ટ
 8. 12 કોમર્સ પછી તકો
 9. ફાઇનાન્સિયલ મેનેજમેન્ટના આકર્ષક અભ્યાસક્રમો
 10. જળ સંસાધન વ્યવસ્થાપન
 11. 12મી પછી એન્ટ્રન્સ ટેસ્ટ
 12. ગ્રાફિક ડિઝાઇન ફેશન ટેકનોલોજીમાં કારકિર્દી
 13. પેરા મેડિકલ ફિલ્ડ
 14. મરીન એન્જિનિયરિંગ
 15. ગુજરાત રાજ્ય રક્ષાશક્તિ યુનિવર્સિટી ખાતે અભ્યાસક્રમો
 16. ફોરેન્સિક સાયન્સ અભ્યાસક્રમો
 17. મર્ચન્ટ નેવીમાં કારકિર્દી
 18. ફાયર એન્જિનિયરિંગ
 19. હોટેલ, પર્યટન અને હોસ્પિટાલિટીમાં કારકિર્દી
 20. પ્રિન્ટિંગ અને પેકેજિંગ ઉદ્યોગ
 21. 10મી પછીની તકો:
 22. એન્જિનિયરિંગ માટે ડિપ્લોમા અભ્યાસક્રમો
 23. ITI માં કારકિર્દી લક્ષી ટેકનિકલ અભ્યાસક્રમો

Leave a Comment