જૂનિયર ક્લાર્ક 2023 Official Merit List 2023 | જૂનિયર ક્લાર્ક માટેની મેરીટ લિસ્ટ જાહેર 2023

About Junior Clerk Post :

ભારતમાં, જુનિયર ક્લાર્ક પદ એ વિવિધ સરકારી વિભાગો, જાહેર ક્ષેત્રની સંસ્થાઓ અને ખાનગી કંપનીઓમાં જોવા મળતી સામાન્ય પ્રવેશ-સ્તરની વહીવટી ભૂમિકા છે. ભારતમાં જુનિયર ક્લાર્ક પદ માટેની જવાબદારીઓ અને જરૂરિયાતો ચોક્કસ સંસ્થા અને ઉદ્યોગના આધારે બદલાઈ શકે છે 

જૂનિયર ક્લાર્ક પોસ્ટમાં કયા-કયા કામ મળે છે !
  1. ડેટા એન્ટ્રી અને દસ્તાવેજીકરણ: જુનિયર ક્લાર્ક વિવિધ સિસ્ટમો અથવા ડેટાબેઝમાં ડેટા દાખલ કરવા અને જવવા માટેના કાર્યક્રમો. આમાં ફોર્મની પ્રક્રિયા કરવી, રેકોર્ડ અપડેટ કરવું અને દસ્તાવેજ લખવા માટે મંજૂરી કરવી
  2. રેકોર્ડિંગ અને ફાઇલ સત્તા: જુનિયર ક્લાર્ક પાવરફોર્ફોર્મ અને ઈલેક્ટ્રોનિક ફાઇલ સંસ્થાન અને જાળવણીનું સંચાલન કરે છે. દસ્તાવેજ ફાઇલ કરવા માટે, જરૂરી હોય ત્યારે ફાઇલો પુનઃપ્રાપ્ત કરવા અને રેકોર્ડ-કીપિંગ પ્રક્રિયાઓ યોગ્ય કરવા માટે તેની ખાતરી કરવા.
  3. પત્રવ્યવહાર અને સંદેશાવ્યહાર: જુનિયર ક્લાર્ક નિયમિત પત્રવ્યવહારમાં મદદ કરે છે, જેમ કે પત્રનો મુસદ્દો તૈયાર કરવો, ઈમેલ મોકલવો અને બહારા અને આઉટગોંગ કોમ્યુનિકેશનને હેન્ડલ કરવું. તેઓ ફોન કોલ્સનો જવાબ આપવા અને માહિતી આપવા માટે સામાન્ય માહિતી આપવા જેવા કામો.
  4. સત્તા આધાર: જુનિયર ક્લાર્ક વરિષ્ઠ સભ્ય અથવા વિભાગને પોલીસ સહાય પૂરી પાડે છે. આમાં એપોઇન્ટમેન્ટ શેડ કરવા, મીટીંગ કરવાનું, સંચાલનનું સંચાલન કરવું અને સામાન્ય અધિકારીને મદદ કરવા જેવા કાર્યો કરવા માંગે છે.
  5. મૂળભૂત એકાઉન્ટિંગ અને નાણાકીય કાર્યો: કેટલાક જુનિયર ક્લાર્ક મૂળભૂત હોદ્દેદારોમાં એકાઉન્ટિંગ કર્મચારીઓ, જેમ કે ઇન્વૉઇસ તૈયાર કરવા, નાણાકીય રેકોર્ડ જાળવવા અને બજેટ ટ્રેકિંગમાં સહાય કરો.
Qualification કેટલું હોવું જોઈએ ?

સામાન્ય રીતે ઉમેદવારે ઓછામાં ઓછું હાઈસ્કૂલનું શિક્ષણ (10+2) પૂર્ણ કર્યું હોવું જોઈએ અથવા સંબંધિત ક્ષેત્રમાં સ્નાતકની ડિગ્રી હોવી જોઈએ. વર્ડ પ્રોસેસિંગ અને સ્પ્રેડશીટ સોફ્ટવેરમાં નિપુણતા સહિત સારી કોમ્પ્યુટર કુશળતા, સામાન્ય રીતે અપેક્ષિત છે. આ ભૂમિકા માટે મજબૂત સંગઠનાત્મક અને સંચાર કૌશલ્ય હોવું જોઈએ. 

Important Links
Merit List : Download

Leave a Comment