ધોરણ- 3 થી 5 નાં પાઠ્યપુસ્તકો ડાઉનલોડ કરો

ધોરણ -3 ગુજરાતી

આજે પહેલા કરતાં વધુ, અમને મફત PDF પાઠ્યપુસ્તકોની જરૂર છે. શા માટે? કારણ કે કોલેજ પાઠ્યપુસ્તકોના ભાવ વર્ષોથી આસમાને ગયા છે, અને કારણ કે આપણે એવી દુનિયામાં રહીએ છીએ જ્યાં બધું જ ડિજિટાઇઝ્ડ છે, પાઠ્યપુસ્તકો અપવાદ ન હોવા જોઈએ.

જાન્યુઆરી 2014ના અભ્યાસ મુજબ, વિદ્યાર્થીઓ પાઠ્યપુસ્તકના ઊંચા ભાવો સાથે સંઘર્ષ કરી રહ્યા હતા જ્યાં સુધી તેઓએ પુસ્તકો ખરીદવાનું બંધ કરી દીધું, તેમ છતાં તેઓ જાણતા હતા કે તે તેમના ગ્રેડને અસર કરી શકે છે. યુ.એસ. પબ્લિક ઇન્ટરેસ્ટ રિસર્ચ ગ્રૂપે તેમના સર્વેક્ષણમાં વિવિધ રાજ્યો અને કેમ્પસના 2,000 કરતાં વધુ કૉલેજ વિદ્યાર્થીઓનો સમાવેશ કર્યો અને જાણવા મળ્યું કે વિદ્યાર્થીઓ પાઠ્યપુસ્તકો અને પુરવઠા પર દર વર્ષે $1,200 ખર્ચે છે. 2021-2022 શૈક્ષણિક વર્ષ માટેના શિક્ષણ ડેટા દર્શાવે છે કે પૂર્ણ-સમયનો વિદ્યાર્થી એક વર્ષમાં પાઠયપુસ્તકો અને પુરવઠા માટે $1,226 નો વાર્ષિક સરેરાશ ખર્ચ ચૂકવે છે. વર્ષોથી બહુ બદલાયું નથી. પરંતુ એક વાત ચોક્કસ છે કે આ કિંમતો એવા વિદ્યાર્થીઓ માટે અસ્વીકાર્ય છે જેઓ પહેલાથી જ કૉલેજ પરવડી શકે તે માટે સંઘર્ષ કરી રહ્યા છે. કોઈ આશ્ચર્ય નથી કે વધુને વધુ વિદ્યાર્થીઓ વિકલ્પ શોધી રહ્યા છે: સસ્તી અથવા મફત પીડીએફ પાઠ્યપુસ્તકો ઑનલાઇન.

ધોરણ -3 ગણિત

ધોરણ -3 પર્યાવરણ

સદભાગ્યે, ત્યાં વેબસાઇટ્સની વિશાળ શ્રેણી છે જે મફત પીડીએફ પાઠ્યપુસ્તકો ઓફર કરે છે. મફત પાઠ્યપુસ્તકો ડાઉનલોડ કરીને તમે સમય અને નાણાં બચાવશો અને જ્ઞાનની અમર્યાદિત ઍક્સેસ મેળવશો. તમને મફત અને સુલભ શિક્ષણ સામગ્રી શોધવામાં મદદ કરવા માટે અમે મફત પીડીએફ પાઠ્યપુસ્તકો ડાઉનલોડ કરવા માટે શ્રેષ્ઠ વેબસાઇટ્સની સૂચિ બનાવી છે. તમારા માટે ભારે પાઠ્યપુસ્તકો વહન કરવાનું બંધ કરવાનો અને નાણાં બચાવવાનો આ સમય છે!

ધોરણ -4 ગુજરાતી પ્રથમ ભાષા (કૂહૂ)

અમે પીડીએફ પાઠ્યપુસ્તકોનું મહત્વ સ્થાપિત કર્યું હોવાથી મફત પીડીએફ પાઠ્યપુસ્તકો (ઓનલાઈન ઉપલબ્ધ ડિજિટલ ફોર્મેટમાં પુસ્તકો) ઓફર કરતી શ્રેષ્ઠ વેબસાઇટ્સ શોધવાનો સમય આવી ગયો છે. આ પાઠ્યપુસ્તકોમાં કોઈ ચોક્કસ વિષય અથવા અભ્યાસના અભ્યાસક્રમની માહિતી હોય છે અને તે કમ્પ્યુટર, ટેબ્લેટ અને અન્ય ઈલેક્ટ્રોનિક ઉપકરણો પર વાંચી શકાય છે. મફત પીડીએફ પાઠ્યપુસ્તકો ડાઉનલોડ કરવા માટે અમારી શ્રેષ્ઠ વેબસાઇટ્સની સૂચિ અહીં છે:

લાઇબ્રેરી જિનેસિસ એ PDF પાઠ્યપુસ્તકો ડાઉનલોડ કરવા માટેની શ્રેષ્ઠ વેબસાઇટ્સમાંની એક છે કારણ કે તે વિવિધ ભાષાઓ અને અભ્યાસના ક્ષેત્રોમાં મફત પાઠ્યપુસ્તકો પ્રદાન કરે છે અને તેનો ઉપયોગ કરવો સરળ છે. વિદ્યાર્થી વધુ શું પૂછી શકે? લિબજેનની મુલાકાત લો, તમારી મફત પીડીએફ પાઠ્યપુસ્તકો ડાઉનલોડ કરો અને નાણાં બચાવો!

ધોરણ -4 ગુજરાતી દ્વિતિય ભાષા (પતરંગો)

ધોરણ -4 ગણિત

1. Library Genesisલિબજેન તરીકે ઓળખાતું એ એક સરળ ઈન્ટરફેસ અને પીડીએફ પાઠ્યપુસ્તકો, સામાન્ય-રુચિના પુસ્તકો, સાહિત્ય અને બિન-સાહિત્ય સામગ્રી, વૈજ્ઞાનિક લેખો અને સામયિકોની વિશાળ ઍક્સેસ સાથે ફાઇલ-શેરિંગ પ્લેટફોર્મ છે. લિબજેન સર્ચ એન્જિન તમને શીર્ષક, લેખક, પ્રકાશક, શ્રેણી અથવા વર્ષ દ્વારા અસરકારક સૂચિ શોધવા માટે માર્ગદર્શન આપે છે. હજારો પાઠ્યપુસ્તકો અને પુસ્તકોને ઓનલાઈન ઍક્સેસ કરો, જે પીડીએફ અને અન્ય દસ્તાવેજ ફોર્મેટમાં ડાઉનલોડ કરવા માટે ઉપલબ્ધ છે. ફક્ત લિબજેન સર્ચ એન્જીનનો ઉપયોગ કરીને ટેક્નોલોજી, વિજ્ઞાન, ભૂગોળ, અર્થતંત્ર, શિક્ષણ અને અન્ય વિષયો વિશેની તમારી મફત પીડીએફ પાઠ્યપુસ્તક ડાઉનલોડ કરો. https://libgen.rs/

ધોરણ -4 પર્યાવરણ

Bookboon જો તમે બુકબૂન સાથે વિદ્યાર્થી છો, તો તમારી પાસે કુશળતાના વિવિધ ક્ષેત્રોમાં વિશ્વની ટોચની યુનિવર્સિટીઓના પ્રોફેસરો દ્વારા લખવામાં આવેલી ઉચ્ચ ગુણવત્તાની મફત પાઠ્યપુસ્તકોની ઍક્સેસ હશે.

વેબસાઈટનું નામ બધું જ કહે છે! બુકબૂન એ બે શબ્દો “બુક” અને “બૂન”નું સંયોજન છે. બૂનનો અર્થ થાય છે “મદદરૂપ અથવા ફાયદાકારક”, તેથી બુકબૂનનું મિશન પુસ્તકો માટેની તમારી ઑનલાઇન શોધમાં તમને મદદ કરવાનું છે. મફત પીડીએફ પાઠ્યપુસ્તકો ડાઉનલોડ કરવા માટે તે શ્રેષ્ઠ વેબસાઇટ્સમાંની એક છે કારણ કે તે વપરાશકર્તા મૈત્રીપૂર્ણ છે અને સેંકડો ઉપયોગી પાઠ્યપુસ્તકોની ઍક્સેસને સક્ષમ કરે છે. https://bookboon.com/

ધોરણ -4 હિન્દી SECOND LANGUAGE

free-ebooks તમને હજારો મફત ઈ-પુસ્તકો અને પાઠ્યપુસ્તકો ઓનલાઈન ડાઉનલોડ કરવા સક્ષમ બનાવે છે. એકવાર તમે સભ્ય બનો, ફ્રી-ઇબુક્સ દર મહિને 5 પુસ્તકો મફત ડાઉનલોડ કરે છે. પીડીએફ ફોર્મેટ સૌથી સામાન્ય હોવા છતાં, ફ્રી-ઇબુક્સ EPUB, કિન્ડલ અને TXT ફોર્મેટમાં ઇ-પુસ્તકો અને પાઠ્યપુસ્તકો ઓફર કરે છે.

ફિક્શન અને નોન-ફિક્શન, શૈક્ષણિક, પાઠ્યપુસ્તકો, ક્લાસિક, બાળકોની ઑડિયોબુક્સ અને અન્યમાંથી પસંદ કરવા માટે ઘણી શ્રેણીઓ છે. ફ્રી-ઇબુક્સ એ મફત પીડીએફ પાઠ્યપુસ્તકો ડાઉનલોડ કરવા માટેની અમારી શ્રેષ્ઠ વેબસાઇટ્સની સૂચિ પરની બીજી વેબસાઇટ છે જે ડાઉનલોડ કરતા પહેલા પૂર્વાવલોકન કરવાની મંજૂરી આપે છે. ફ્રી-ઇબુક્સ સાથે ગમે ત્યારે, ગમે ત્યાં વાંચો અને તમારી રુચિના ક્ષેત્રમાં તમારા જ્ઞાનને વિસ્તૃત કરો. તમારા ઈ-મેલ દ્વારા અથવા ફેસબુકનો ઉપયોગ કરીને સાઈન અપ કરીને આ જબરદસ્ત ઈ-લાઈબ્રેરીમાં મફતમાં જોડાઓ. https://www.free-ebooks.net/

ધોરણ-5

ધોરણ-5 ગુજરાતી પ્રથમ ભાષા કેકારવ (અજમાયશી)

ધોરણ-5 ગણિત

મફત પીડીએફ પાઠ્યપુસ્તકો ઓનલાઈન ડાઉનલોડ કરવા માટેની બીજી એક સરસ વેબસાઈટ છે. વ્યવસાય અને અર્થશાસ્ત્ર, કલા અને સામાજિક વિજ્ઞાન, શિક્ષણ, ઇતિહાસ અને અન્ય ઇન્ટરનેટ સંગ્રહ જેવી વિવિધ શ્રેણીઓમાં મફત પાઠયપુસ્તક શિક્ષણ સામગ્રીની વિશાળ પસંદગીનો ઉપયોગ કરો.

Textbooksfree તમને ઉચ્ચ શાળા અને કોલેજના વિદ્યાર્થીઓ માટે મફત પાઠ્યપુસ્તકોની અમર્યાદિત ઍક્સેસ આપે છે. તેના સરળ ઇન્ટરફેસ અને પુષ્કળ પીડીએફ પાઠ્યપુસ્તક પસંદગી સાથે તે ઉચ્ચ શાળાના વિદ્યાર્થીઓ માટે મફત પાઠ્યપુસ્તકો ડાઉનલોડ કરવા માટેની સૌથી લોકપ્રિય વેબસાઇટ્સ પૈકીની એક છે. પાઠ્યપુસ્તકો ફ્રી માટેનો બીજો ફાયદો એ છે કે તેના સંશોધન પત્રો, પરીક્ષણ તૈયારી સામગ્રી અને વિડિયો લેક્ચર્સની વિશાળ પસંદગી છે. હવે રાહ જોશો નહીં, પૈસા બચાવો અને textbooksfree.org પર ઉપલબ્ધ મફત શિક્ષણ સામગ્રી ડાઉનલોડ કરીને તમને જોઈતું બધું શીખો.

ધોરણ-5 પર્યાવરણ

Open Library ઇન્ટરનેટ આર્કાઇવ મફત ઇ-પુસ્તકો અને પીડીએફ પાઠ્યપુસ્તકો ઓફર કરે છે. નિયંત્રણ ડિજિટલ ધિરાણ દ્વારા ઉપલબ્ધ લાખો પુસ્તકોની ઍક્સેસ મેળવવા માટે તમારે એકાઉન્ટ બનાવવા માટે સાઇન અપ કરવું પડશે અથવા જો તમારી પાસે પહેલેથી જ એકાઉન્ટ હોય તો લોગ ઇન કરવું પડશે. ઓપન લાઇબ્રેરી માટે સાઇન અપ કરીને તમે મફત પુસ્તકાલય પુસ્તકો ઑનલાઇન વાંચી શકો છો અથવા મફત પીડીએફ પાઠ્યપુસ્તકો ડાઉનલોડ કરી શકો છો. ઉપરાંત, તમે ઉપલબ્ધ ડિજિટલ છાજલીઓ અથવા સૂચિઓનો ઉપયોગ કરીને તમારા મનપસંદ પુસ્તકોને ગોઠવી શકો છો અને તેનો ટ્રૅક રાખી શકો છો. https://openlibrary.org/

ધોરણ-5 અંગ્રેજી

ધોરણ-5 હિન્દી


ગુજરાત રાજ્ય પાઠયપુસ્તક મંડળની વિતરણ અંગેની કામગીરી
મુદ્રિત થયેલાં પાઠયપુસ્તકોનું વિતરણ સમગ્ર ગુજરાતમાં સહકારી ધોરણે કામ કરતી સંસ્થાઓ મારફતે કરવામાં આવે છે. દરેક જિલ્લાના વિતરક સાથે પાઠયપુસ્તકોના છૂટક વેચાણની કામગીરી માટે વિક્રેતાઓને જોડી દેવામાં આવે છે. છૂટક વેચાણ કરનારા વિક્રેતાઓની નોંધણી મંડળમા કરવામાં આવે છે. આ વ્યવસ્થાની તમામ વિઘાર્થીઓને પાઠયપુસ્તકો સરળતાથી પ્રાપ્ત થાય છે. અમદાવાદમાં પણ મંડળનું પોતાનું વેચાણ કેન્દ્ર (સેલ ડેપો, ગોડાઉન નં. ૯, અસારવા પુલ નીચે, અમદાવાદ – ૩૮૦ ૦૧૬ ફોનઃ ૨૨૧૩૩૯૨૦) ચાલે છે. કોઈ પણ સંસ્થાને કે વ્યક્તિગત ધોરણે કોઈ પણ વિઘાર્થીને આ વેચાણ કેન્દ્ર ઉપરથી પાઠયપુસ્તકો છૂટક વેચાણના ધોરણે મળી શકે છે. બહારગામથી મનીઓર્ડર કે બેન્કડ્રાફ્ટ દ્વારા પણ પાઠયપુસ્તકો મેળવી શકાય છે.
મંડળની સંશોધન અંગેની કામગીરી
પાઠયપુસ્તક મંડળ પાઠયપુસ્તકોનું પ્રકાશનકાર્ય કરીને જ સંતોષ માનતું નથી. પાઠયપુસ્તકોની ગુણવત્તા સતત સુધરતી રહે તે માટે સંશોધન અંગેની કામગીરી પણ હાથ ધરવામાં આવે છે. પ્રાથમિક શિક્ષકોથી માંડીને યુનિવર્સિટીના અધ્યાપકો સુધીની પ્રતિભાશાળી વ્યક્તિઓને મૂલ્યાંકન કાર્યક્રમ તથા અન્ય શૈક્ષણિક કાર્યક્રમોમાં જોડવામાં આવે છે. પાઠયપુસ્તક સંપાદન તાલીમ શિબિર અને પાઠયપુસ્તકોના લેખકો, પરામર્શકો, અનુવાદકો વગેરે માટેનો પ્રતિભાશોધ કાર્યક્રમ હાથ ધરવામાં આવ્યાં છે.
મંડળની નવાં ક્ષેત્રોમાંની કામગીરી
બુનિયાદી વિષયોનાં પાઠયપુસ્તકો : ઈ.સ. ૧૯૯૯થી ધોરણ ૧૧-૧૨ના બુનિયાદી વિષયોનાં ૨૬ પાઠયપુસ્તકોનું પ્રકાશન કરીને મંડળે જાહેર પરીક્ષા માટેના વધારે વિષયોનાં પાઠયપુસ્તકો દ્વારા જે-તે ક્ષેત્રના વિઘાર્થીઓને આધારભૂત સાહિત્ય પૂરું પાડયું છે. આથી ગ્રામ અને કૃષિનાં ક્ષેત્રોમાં પણ મંડળ માનવ સંશોધન વિકાસના મહત્ત્વના કાર્યમાં પોતાનો ફાળો આપી શક્યું છે. પાઠ્યપુસ્તક ડાઉનલોડ કરવા માટે ઓફિસિયલ વેબસાઈટ્ની મુલાકાત લો.

ધોરણ-5 ગુજરાતી (પ્રથમ ભાષા)

ધોરણ-5 ગુજરાતી કુક્કુટ (દ્વિતિય ભાષા) અજમાયશી

Leave a Comment